கல்பாக்கம், மாமல்லபுரம் பகுதி மக்களுக்கு ஆபத்தா? – திமுகவின் கருத்தும் பின்னணியும்! | DMK statement on mamallapuram public facing issue

Gridart 20240229 134107256.jpg

இந்த விவகாரம் குறித்து ம.தி.மு.க துணைப்பொதுச்செயலாளர் மல்லை சத்யாவிடம் பேசினோம். மாமல்லபுரத்தை பூர்விகமாகக் கொண்டவரான இவர், இந்த அதிவேக ஈனுலை திட்டத்துக்கு எதிராகப் போராட்டங்களை நடத்தி, அதற்காக வழக்குகளையும் சந்திப்பவர். அவரிடம் பேசியபோது, “வல்லரசு நாடுகளால் கைவிடப்பட்ட அதிவேக ஈனுலைத் திட்டத்தை கல்பாக்கத்துக்கு கொண்டுவந்திருக்கிறார்கள். சுற்றுச்சூழலுக்கு பெரும் ஆபத்தை விளைவிக்கக்கூடிய திட்டம் என்பதால், இதை எதிர்த்து போராட்டங்களை நடத்தியிருக்கிறோம். இந்த அதிவேக ஈனுலைத் திட்டம் 50 ஆண்டுகளுக்குக்கூட பாதுகாப்பாக இயங்கலாம். ஆனால், அந்த அணுக்கழிவுகள் 50,000 ஆண்டுகளுக்கு கண்காணித்துப் பாதுகாக்க வேண்டும். இல்லையென்றால், அணுக்கழிவுகளால் மிகப்பெரிய பாதிப்புகள் ஏற்பட வாய்ப்பு இருக்கிறது.

மல்லை சத்யா

மல்லை சத்யா

ஏற்கெனவே, கல்பாக்கம் அணுமின் நிலையத்தால் நிறைய சுற்றுச்சூழல் பாதிப்புகளை மாமல்லபுரம், கல்பாக்கம் பகுதிகள் சந்தித்துவருகின்றன. இந்தப் பகுதியில் கடல் நண்டு, இறால், முகத்துவார மீன்கள் ஆகியவற்றில் அணுக்கதிர் வீச்சின் தாக்கம் இருப்பதாக வல்லுநர்கள் சொல்கிறார்கள். எனவே, இங்கு கடல் உணவுகளை உண்பதற்கு சுற்றுலா பயணிகள் அச்சப்படும் நிலை இருக்கிறது. ஒரு காலத்தில் மாமல்லபுரத்தில் எங்கு திரும்பினாலும் வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகள் கூட்டம் கூட்டமாக நடமாடுவார்கள்.

இப்போது, இங்கு வரும் சுற்றுலா பயணிகளின் எண்ணிக்கை குறைந்துவிட்டது. அதற்கு, இந்தப் பிரச்னைதான் காரணம். கல்பாக்கம் சுற்றுவட்டாரப் பகுதிகளில் பலரும் தோல்நோய்கள், தைராய்டு பிரச்னைகள், புற்றுநோய் ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்பட்டிருக்கிறார்கள் என்று சுற்றுச்சூழல் செயற்பாட்டாளர்களும், மருத்துவர்களும் ஆதாரங்களுடன் சொல்லிவருகிறார்கள். அந்த குற்றச்சாட்டை எளிதாக மறுத்துவிட முடியாது” என்கிறார் மல்லை சத்யா.

Junior Vikatan-ன் பிரத்யேக Whatsapp Group…

இணைவதற்கு இங்கே க்ளிக் செய்யவும்… https://bit.ly/47zomWY

வணக்கம்,

BIG BREAKINGS முதல்… அரசியல், சமூகம், க்ரைம், சினிமா என அனைத்து ஏரியாக்களின் அசராத அப்டேட்ஸ், ஆழமான கட்டுரைகள்.

ஜூனியர் விகடன் இதழ் மற்றும் டிஜிட்டலில் கவனம் ஈர்க்கும் கட்டுரைகள் இங்கே உடனுக்குடன்… https://bit.ly/47zomWY

நன்றி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *